(News.oto-hui.com) – Mẫu xe Jeep Buggy độc đáo được một “Lão nông” Nguyễn Văn Hồng (Cẩm Mỹ – Đồng Nai) chế tạo từ động cơ xe máy 125 cc. Jeep Buggy của lão nông Việt được hoàn thành trong 6 tháng, được ông chạy thường trên đường làng.
Jeep Buggy là một mẫu xe địa hình rất được yêu thích của dân Off-road. Với niềm yêu thích và đam mê, nhiều khi ông Hồng thức cả đêm để nhanh chóng hoàn thành đứa con tinh thần của mình.
![Hình ảnh 4 Wheel Drive 800cc Jeep Dune Buggy](https://news.oto-hui.com/wp-content/uploads/2020/02/TNS-4-Wheel-Drive-800cc-Jeep-Dune-Buggy.jpg)
Hãy cùng khám phá về Jeep Buggy của lão nông Việt này qua video dưới đây:
Bài viết liên quan:
- Nam sinh Quảng Ninh sáng chế thiết bị cảnh báo bỏ quên trẻ em trong xe ô tô
- Chàng trai Đắk Nông chế “siêu xe thể thao” từ xe ô tô cũ
- Nam sinh chế tạo ôtô năng lượng mặt trời cho người khuyết tật